crop loss शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार हेक्टरी ४५ हजार रुपये; पहा यादीत नाव

crop loss नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, आपण रोज वेगवेगळ्या बातम्या पाहत असतो.आम्ही तुमच्यासाठी एक खास बातमी घेऊन आलो आहोत ती म्हणजे पीक विम्याचा नवीन शासन निर्णय.

नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, अतिवृष्टीच्या भरपाईबाबत शासनाने नवा मोठा निर्णय घेतला आहे.आता शेतकऱ्यांना दुप्पट नुकसान भरपाई मिळणार आहे.शेतकऱ्यांना हेक्टरी 27 हजार रुपये मिळणार आहेत.एकनाथ शिंदे यांनी ही मोठी घोषणा केली आहे.

crop loss

जर तुम्ही शेतकरी मित्र पीक विमा योजनेंतर्गत कोणत्याही हंगामासाठी पीक विमा काढला असेल, तर तुमच्या पिकांचे नुकसान झाल्यानंतर ७२ तासांच्या आत तुम्हाला पीक विमा कंपनीकडे पीक विमा अॅपद्वारे नुकसानीचा दावा दाखल करावा लागेल आणि ते त्यांच्या शेतात येतात. नुकसान भरपाई तपासणी करा. तेथून पीक विम्याची नुकसान भरपाईची रक्कम शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात काही दिवसांत जमा करता येईल. त्यानंतर शेतकऱ्यांना पिक विमा उपलब्ध करून देता येईल.

👇👇👇👇

मिळणार 45 हजार रुपये यादीत नाव पहा

यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment